Miya mai ƙona kitse - girke -girke da yawa masu amfani don rasa nauyi

Miya mai ƙona kitse - girke -girke da yawa masu amfani don rasa nauyi

Yawancin masana kimiyyar abinci sun yi imani miyan daga kayan lambu, dole ne a cikin abincin yau da kullun da tushen ingantaccen abinci. Idan miya ma yana taimaka muku rage nauyi?

An ƙera abinci iri -iri iri -iri bisa miyar ƙona mai, amma idan kuna son rage nauyi tare da miya mai ƙona mai, to yakamata a ware abinci masu zuwa daga abincin:

  • barasa
  • abubuwan sha masu daɗi;
  • farin burodi;
  • abincin burodi;
  • mai dadi
  • soyayye da mai.

Kuma ba shakka, kar a manta game da aikin motsa jiki, wanda ba za ku iya yi ba tare da shi don hanzarta aiwatar da metabolism a cikin jiki.

Irin wannan abincin na iya jan hankalin masu son cin abinci koyaushe, saboda ana iya cin miya a cikin adadi mara iyaka, wato yawan cin abinci, yawan asarar ku. Amma ana iya cinye miya mai ƙona kitse fiye da makonni 2, sannan ku tabbata kun ɗan huta.

Dangane da sake dubawa na mutane da yawa waɗanda suka bi tsarin abinci dangane da miya mai ƙona mai, sun rasa kilo 4 zuwa 8 a cikin mako guda. Amma idan ba ku kula da ingantaccen abinci mai gina jiki nan gaba ba, komai zai dawo. Miyan ya ƙunshi kayan lambu waɗanda ke taimakawa kawar da guba a cikin jiki, tsaftace shi a can, kuma ana ɗaukar seleri da ginger a matsayin manyan abubuwan ƙona kitse.

Sabili da haka, a ƙasa akwai wasu girke -girke na miya mai ƙona mai.

Sinadaran: matsakaiciyar albasa 1, matsakaicin tumatir 4, ƙaramin shugaban kabeji, koren barkono 1, cubes na kayan lambu, gishiri, miya mai zafi idan ana so.

Caloric abun ciki na miya da 100 grams ne kawai 4 kcal.

Tumatir Fat Tumatir Miya Recipe

Sinadaran: 3 matsakaici tumatir, giram 500 na farin kabeji, matsakaici albasa, karas 1, gram 1 na tushen seleri, tafarnuwa 30, ganye da kayan yaji don dandana.

Recipe Miya Mai Cin Tumatir

Kabeji mai kona miya - girke -girke

Sinadaran: rabin shugaban farin kabeji, rabin kai farin kabeji, matsakaici karas 2-3, albasa matsakaici 1, barkono 1, tsirrai 6-8 na seleri, ganye da ganye don dandana, ruwan 'ya'yan rabin lemun tsami.

Girke -Girken Miyar Albasa Mai Ciki

Sinadaran: albasa 6, tumatir 2, rabin kanin farin kabeji, barkono kararrawa 2, gungu na seleri, kayan yaji da ganye don dandana.

Haɗin miya mai ƙona mai ya bambanta, amma ana shirya miya iri ɗaya. Mun yanke kayan lambu zuwa guda, kuna iya ƙanana, kuna iya matsakaici, gaba ɗaya, kamar yadda kuke so kuma ku cika shi da ruwan sanyi.

Ƙara gishiri da barkono. Gasa a kan zafi mai zafi na kusan mintuna 10, sannan a kan zafi mai zafi har kayan lambu su yi laushi. Wasu girke -girke suna ba da shawarar sauté albasa da tumatir kaɗan a cikin man kayan lambu sannan a saka su a miya. Kodayake man ba shi da kyau don asarar nauyi.

Zai zama mai ban sha'awa don karanta:

Add a comment

Ba za a buga adireshin imel ɗinka ba. Обязательные поля помечены *