Duk Game da iyo don Rage nauyi | Bayani mai amfani ga kowa da kowa

Duk game da iyo don asarar nauyi

Yin iyo yana da kyau don motsa jiki. Godiya ga yin iyo, zaku iya inganta rigakafi, rage jinkirin tsarin tsufa, da inganta sautin dukkan jiki. Kyakkyawan sifar jiki, tsoka mai tsoka, yanayi mai kyau da fashewar kuzari ƙaramin jerin abubuwa ne masu kyau.

Amfanin yin iyo don asarar nauyi

Amfanin asarar nauyi na iyo ba shi da tabbas. Yana da sauƙi kuma mai daɗi don rasa nauyi yayin inganta lafiyar gaba ɗaya.

Gaskiya mai ban sha'awa game da iyo

Ko da kawai kwance a saman ruwa, mutum na iya rasa nauyi. Yin iyo mai aiki, a gefe guda, ba kawai yana ƙona adadin kuzari ba, har ma yana taimakawa ƙarfafa tsokoki. Wannan shine dalilin da yasa yakamata a haɗa yin iyo cikin tsarin horo.

Lokacin yin iyo, metabolism yana haɓaka sosai. Kuma haɓaka metabolism, kamar yadda muka sani, yana ba da gudummawa ga asarar nauyi.

Ba kamar horo a dakin motsa jiki ba, yayin da muke iyo, ba za mu sami shimfidawa da tsoka ba.

Lokacin da muke iyo, jikin mu yana amfani da tsokar da ke da wahalar aiki ta kowace hanya.

Gaskiya mai ban sha'awa game da iyo

Motsa jiki cikin ruwa yafi sauƙin ƙasa. Saboda haka, ba za mu ji nauyi mai nauyi a lokacin ba iyo... Kuma za a ɗora tsokoki sosai da inganci.

Yin iyo yana da tasiri sosai a cikin yaƙi da "bawon lemu". Ta hanyar iyo, mun shawo kan juriyar ruwa. Don haka, muna haɓaka kwararar jini kuma ba mu ba da kyallen kyallen fata guda ɗaya da za a adana su a cikin salon salula ba dole ba.

Yin iyo yana inganta sautin fata. Ya zama mafi na roba, yalwa, santsi. Bayan ziyartar tafkin, zaku iya samun ra'ayi cewa mun halarci tausa.

Yin iyo yana ƙarfafa tsarin jijiyoyin jini, yana daidaita karfin jini, yana ƙaruwa matakin haemoglobin cikin jini, yana ƙarfafa garkuwar jiki.

Yadda za a iyo don rasa nauyi?

Idan baku taɓa ziyartar tafkin a da ba, to yana da kyau ku fara a hankali. Yana kama da sauran wasanni. Ƙara ƙaruwa a cikin aikin jiki ba a so ga jiki.

Da farko, zaku iya yin iyo na mintuna 30, ba mai tsananin ƙarfi ba kuma ba don nisa mai nisa ba. Bayan 'yan kwanaki, zaku iya kawo lokacin tafiya zuwa sa'a guda.

Gara yin iyo da safe ko yamma

Da safe, jikin mu yana cikin annashuwa kuma yana iya saurin damuwa. Kuma ana ba mu garantin haɓaka kuzari na tsawon yini. Kuma da maraice za mu ƙona kalori da aka samu a rana. Hakanan ana iya ƙarfafa wannan tasirin tare da ingantaccen abinci mai gina jiki bayan horo. Amma a nan komai komai ne na kowane mutum, don haka ku saurari jikin ku kuma bi umarnin sa.

Tun da nauyin jikin mutum yana raguwa sosai a cikin ruwa, yin iyo yana da kyau ga mutanen da suke da kiba. Hakanan, iyo yana dacewa har ma ga waɗanda aka hana su cikin manyan ayyukan jiki. Bayan haka, sau da yawa za ku iya jin cewa likitoci sun hana mutum shiga kowane irin wasanni saboda matsaloli na gabobi ko baya. Yin iyo shine maganin matsalar.

Menene yakamata ya zama aikin motsa jikin ku?

Ya kamata a rika yin iyo akai -akai. Kamar kowane sauran wasanni, motsa jiki 3-4 a kowane mako shine mafi kyau. Za a iya ƙara tsawon lokacin ninkaya zuwa awa ɗaya. Amma fa'idodin yin iyo don asarar nauyi zai kasance ne kawai lokacin da ake gudanar da motsa jiki cikin sauri. Idan kawai kuna kwance akan ruwa na awa ɗaya, to sakamakon zai zama kaɗan.

Ƙarfafa ƙarfin aikin jiki zai faru. Amma don kawar da kitse na jiki, har yanzu kuna buƙatar gwadawa. Don yin wannan, zaku iya bin tsarin na gaba: 70% horo mai zurfi, 30% hutawa da murmurewa.

Malam buɗe ido, bugun ƙirji da rarrafe ana ɗaukar salo na ninkaya sosai. Yana da kyau ku yi iyo a kirjin ku, ku ajiye tallafi a gaban ku. Wannan zai taimaka mana ƙwanƙwasa tsokoki na hannaye da ƙafafu, ƙarfafa ƙoshin, aiki da ɓangarori da "daidaita" matsayi. Ee, yin iyo shima yana da tasiri mai kyau akan kashin baya. Saboda haka, waɗanda ke son gyara shi ya kamata su ziyarci tafkin.

Horon iyo

Tabbatar dumi a ƙasa kafin horo. Ba da wannan tsari na mintuna 5-10 kawai, sannan inganci da ingancin horo zai ƙaru sosai. Kuna iya hayar mai ba da horo wanda zai ƙirƙiri shirin horo wanda ya fi dacewa da ku. Kuma zai kuma sa ido kan ingancin fasahar da aka isar.

Kocin zai ba ku shawara kan irin salon iyo don yin tasiri a yankin ku na matsala. Hakanan ƙarfin motsa jiki yana da mahimmanci. Yawan motsawa cikin ruwa, da sauri za ku rasa nauyi. Kuma mahimmancin mahimmancin abinci mai gina jiki gabaɗaya ba za a iya musantawa ba.

Hada duk wannan, zaku sami sakamako mai ban mamaki cikin kankanin lokaci. Yi iyo da jin daɗi kuma rasa nauyi!

Zai zama mai ban sha'awa don karanta:

Add a comment

Ba za a buga adireshin imel ɗinka ba. Обязательные поля помечены *